trachu.com ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18 พฤษภาคม 2024, 03:56:50 am
หน้าแรก หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ กระดานข่าวตราชูดอทคอม ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย

+  TRACHU.COM : ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย
|-+  ชุมชนกฎหมาย
| |-+  ถามตอบปัญหากฎหมายสำหรับประชาชน (ผู้ดูแล: มโนธรรม)
| | |-+  เราเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ มีคนมาขอดูใบสังซื้อ แล้วเค้าเอาไปปลอมกู้เงิน ตอนนี้เป็นคดี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เราเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ มีคนมาขอดูใบสังซื้อ แล้วเค้าเอาไปปลอมกู้เงิน ตอนนี้เป็นคดี  (อ่าน 1701 ครั้ง)
monty
รุ่นใหม่
*

« เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 01:59:47 pm »

กบกวนด้วยนะครับ ตอนนี้ไม่สบายใจเลย
คือผมเป็นเจ้าหน้าที่รัฐ เพื่อนเป็นผู้แทนจำหน่าย มาขอดูสำเนาใบสั้งซื้อเรา เราก็ถ่ายให้ บอกว่าจะขอดูตัวอย่าง เราไม่คิดไรมาก เพราะเคยซื้อขายกันมาแล้ว  แต่เค้าไม่ได้ขายแล้ว เพราะสอบราคา สู้รายใหญ่ไม่ได้  จู่ๆวันนึงเป็นคดีความ มีตำตรวจมาสอบปากคำผม เค้าเอาไปกูเงินและปลอมเอกสาร ที่เราให้ไป และทางผู้เสียหาย  เค้าคิดว่าเรามีส่วนร่วมเป็นขบวนการ  ตอนนี้คือพูดไรไม่ออก เพื่อนกันอีกต่างหาก จำนวนเงิน หลายสิบล้าน
แค่ที่ทำงานเค้าก็คิกว่าผมมีเอี่ยวด้วยแล้ว  เพื่อนคนนี้ มาหาบ่อย มาที ก็พาไปเลี้ยงข้าว ซื้อขนม มาฝากตลอด
เครียดเลยครับ ไม่คิดว่าเพื่อนจะใช้เราเป็นตัวหมากของเขา
ผมอยากทราบ ว่าสถานะผมตอนนี้ เป็นยังคับ ควรจะทำยังไงครับ

ขอบคุณคับ
มโนธรรม
รองผู้ดูแลระบบ
รุ่นเก๋า
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 02:13:44 pm »

คงต้องดูรายละเอียดในข้อกล่าวหาว่า  ถูกตั้งข้อหาอะไรบ้าง  ก็ต่อสู้คดีไปตามข้อเท็จจริง  คงต้องมีทนายช่วยเหลือ ครับ
monty
รุ่นใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013, 12:46:12 am »

ขอบคุณ มากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์