trachu.com ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19 พฤษภาคม 2024, 08:19:37 pm
หน้าแรก หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ กระดานข่าวตราชูดอทคอม ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย

+  TRACHU.COM : ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย
|-+  ชุมชนกฎหมาย
| |-+  ถามตอบปัญหากฎหมายสำหรับประชาชน (ผู้ดูแล: มโนธรรม)
| | |-+  ถามเรื่องบ้านติดกันครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องบ้านติดกันครับ  (อ่าน 1512 ครั้ง)
korakod
รุ่นใหม่
*

« เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 03:22:06 pm »

สวัสดีครับ  ผมซื้อบ้านในโครงการหมู่บ้านจัดสรรในลำปางประมาณปี2550อยู่ได้5เดือนนายอำเภอมาซื้อบ้านอยู่ติดกันได้ยินเจ้าของโครงการว่าซื้ออยู่กับเมียน้อย(เมียน้อยทำงานรับราชการคนละที่กับนายอำเภอ)2ปีแรกก็ไม่มีอะไรครับเพราะผมกำชับคนในบ้านว่าอย่าไปยุ่งกับเขาแต่ก็โดนแค่ยิงปืนขู่ขึ้นฟ้า1นัดเข้าปีที่4ผมเปิดร้านขายของชำคนเร่ิมเข้าร้านเยอะปกติซอยที่ผมอยู่ไม่ค่อยมีคนครับพอเปิดร้านมีคนเข้าออกเยอะเหมือนเขาจะไม่พอใจเริ่มกดดันบ้านผมทั้งทางตรงทางอ้อมใส่ร้ายต่างๆนาๆผมพยายามน่ิงที่สุดตอนนี้เข้าปีที่7ผมไม่ไหวละครับประกาศขายบ้านด่วนทั้งทางเวบและหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นผมอยากถามท่านผุ้รู้หน่อยครับ
  1.นายอำเภอมีเมียน้อยได้เหรอครับ
  2.ข้าราชการหญิงที่เป็นเมียน้อยเขาทำได้เหรอครับ
  3.ผมต้องทำยังไงครับจะอยู่หรือจะหนีดี
ทนายเจม
ผู้ดูแลระบบ
รุ่นใหญ่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2013, 01:24:45 am »

1-2 การเป็นข้าราชการตามหลักต้องวางตัวให้เหมาะสม อยู่ในศีลธรรมอันดี
3 เหตุใดบ้านท่านจึงถูกยิงปืนขู่ขึ้นฟ้า คาดว่ามีที่มาที่ไป แนะนำแค่ว่า " คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก "

ชุมชนบริสุทธิ์ ยุติธรรม : ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์