trachu.com ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
09 พฤษภาคม 2024, 03:46:23 pm
หน้าแรก หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ กระดานข่าวตราชูดอทคอม ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย

+  TRACHU.COM : ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย
|-+  ชุมชนกฎหมาย
| |-+  ถามตอบปัญหากฎหมายสำหรับประชาชน (ผู้ดูแล: มโนธรรม)
| | |-+  รบกวนด้วยนะคะ(เครียสมากเลยคะ)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยนะคะ(เครียสมากเลยคะ)  (อ่าน 1905 ครั้ง)
benjawan
รุ่นใหม่
*

« เมื่อ: 05 ตุลาคม 2013, 01:19:53 am »

ขอรบกวนหน่อยนะคะ คือ เครียสมากเลยคะ
เรื่องมีอยู่ว่า
เมื่อประมาณต้นปีที่แล้ว มีตัวแทนจำหน่ายขี้ยี่ห้อหนึ่งคะเข้ามาที่บ้านฉัน ชวนฉันสมัครเป็นสมาชิก โดยเอาหมายเลขบัตรประชาชน
แล้วก็ให้ฉันเซ็นชื่อไปด้วยอะคะ ดิฉันก็ให้หมายเลขเขาไปและก็เซ็นไปด้วย โดยไม่คิดอะไรคะ คิดแค่ว่าอยากได้ขี้มาใช้เฉยๆ แต่คราวนี้
ดิฉันบอกน้องสาวฉัน น้องสาวบอกว่าพี่ไปให้เขาส่งเดชได้ไง เซ็นชือไปด้วย ขี้มีจริงรึเปล่า หรือขี้ปลอมรึเปล่าก็ไม่รู้ แล้วถ้าเขาเอาหมายเลขบัตรไปทำอะไร
พี่จะทำไง ดิฉันก็ลืมนึกถึงเรื่องนี้ไปเลยคะ ว่าถ้าเขาเอาหมายเลขบัตรไปทำเรื่องไม่ดีดิฉันจะทำไง เพราะว่าแคตตาล๊อคเขาเป็นแบบถ่ายเอกสารมาจากเล่มจริงคะ แล้วหลังจากนั้นมาเขาก็โทรมาถามว่าจะสั่งขี้อะไรไหม ฉันก็เลยไม่กล้าสั่งของไป เพราะไม่แน่ใจคะ แล้วก็ส่งเอกสารมาครั้งหนึ่ง ฉันก็ไม่ได้เก็บหลักฐานอะไรไว้เลย
ตอนนี้ผ่านมาประมาณปี่กว่าแล้วก็ยังไม่มีอะไรนะคะ แต่ทุกวันนี้ฉันกลัวว่า เขาจะเอาหมายเลขบัตรประชาชนฉันไปทำอะไรรึเปล่า ในเรื่องไม่ดีอะคะ เลยอยากปรึกษาว่า มันจะมีปัญญาอะไรไหม หรือมีทางแก้ไขอะไรไหมคะก่อนที่จะมีเรื่องเกิดขึ้นคะ แล้วฉันไม่ได้เก็บหลักฐานของตัวแทนจำหน่ายนั้นไว้เลยคะ รบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ
ทนายเจม
ผู้ดูแลระบบ
รุ่นใหญ่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2013, 02:01:40 am »

เท่าที่เล่ามาคุณไม่ได้ให้สำเนาบัตรประชาชนไปก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร แนะนำว่าหากทีหลังจะทำอะไรควรเก็บหลักฐานไว้ให้ดี

ชุมชนบริสุทธิ์ ยุติธรรม : ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย
benjawan
รุ่นใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2013, 03:13:58 am »

ขอบคุณมากเลยคะ ต่อจากนี้จะไม่สะเพร่าแบบนี้อีกคะ ขอบคุณมากจริงๆคะ ^______^
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์