trachu.com ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
10 พฤษภาคม 2024, 02:30:19 am
หน้าแรก หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ กระดานข่าวตราชูดอทคอม ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย

+  TRACHU.COM : ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย
|-+  ชุมชนกฎหมาย
| |-+  ถามตอบปัญหากฎหมายสำหรับประชาชน (ผู้ดูแล: มโนธรรม)
| | |-+  ผมโดนเตือนให้ไปพบพนักงานคุมประพฤติ ทั้งที่ผมไม่เคยทำผิดอะไร
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนเตือนให้ไปพบพนักงานคุมประพฤติ ทั้งที่ผมไม่เคยทำผิดอะไร  (อ่าน 2176 ครั้ง)
birdete
รุ่นใหม่
*

« เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2015, 05:10:19 pm »

ผมโดน หนังสือ เตือนให้ไปพบพนังงานคุมประพฤติ
เรื่องเกี่ยวกับยาเสพติด ของจังหวัด นครศรีธรรมราช
ซึ่งผมไม่เคย ทำความผิด อะไร มีหมายเลขคดีอาญาหมายเลขดำ หมายเลขแดงพร้อม
แสดงว่าคดีจบไปแล้วใช่ไหม แล้วตอนนี้มี หมายเตือนให้ผมไปพบ ซึ่งผมไม่รู้เรื่อง
ผมอยู่ สมุทรสงคราม เป็นไปได้ไหมที่จะโดน สวมบัตรประชาชน
มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง รบกวนช่วย ขอคำปริกษาหน่อยครับ
โทรไปสอบถามแล้วตอนสี่โมงกว่าๆ ทางเจ้าพนักงานแจ้ง ว่า สี่โมงจะครึ่งแล้ว
ให้ติดต่อใหม่วันจันทร์ จนผมต้องบอกว่าวันจันทร์เลย หรือ จึงขอเบอร์ และ หมายเลขทะเบียนผมไว้
รอติดต่อกลับ รู้สึกเดือนร้อน ทั้งที่ไม่เคยทำผิด อะไร ซึ่ง อาจเป็นความสะเพราของ เจ้าพนักงาน
เองหรือป่าว แต่น่าจะให้คำตอบที่ดีกว่า จะสี่โมงครึ่งแล้ว คนไม่ได้ทำผิด แต่โดนมันก็กังวลครับ

ขอบคุณครับ
มโนธรรม
รองผู้ดูแลระบบ
รุ่นเก๋า
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2015, 08:14:42 am »

โทรฯสอบถามข้อเท็จจริงก่อน  ครับ
ทนายประมุข0873611107
รุ่นกลาง

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015, 10:28:28 am »

ผมโดน หนังสือ เตือนให้ไปพบพนังงานคุมประพฤติ
เรื่องเกี่ยวกับยาเสพติด ของจังหวัด นครศรีธรรมราช
ซึ่งผมไม่เคย ทำความผิด อะไร มีหมายเลขคดีอาญาหมายเลขดำ หมายเลขแดงพร้อม
แสดงว่าคดีจบไปแล้วใช่ไหม แล้วตอนนี้มี หมายเตือนให้ผมไปพบ ซึ่งผมไม่รู้เรื่อง
ผมอยู่ สมุทรสงคราม เป็นไปได้ไหมที่จะโดน สวมบัตรประชาชน
มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง รบกวนช่วย ขอคำปริกษาหน่อยครับ
โทรไปสอบถามแล้วตอนสี่โมงกว่าๆ ทางเจ้าพนักงานแจ้ง ว่า สี่โมงจะครึ่งแล้ว
ให้ติดต่อใหม่วันจันทร์ จนผมต้องบอกว่าวันจันทร์เลย หรือ จึงขอเบอร์ และ หมายเลขทะเบียนผมไว้
รอติดต่อกลับ รู้สึกเดือนร้อน ทั้งที่ไม่เคยทำผิด อะไร ซึ่ง อาจเป็นความสะเพราของ เจ้าพนักงาน
เองหรือป่าว แต่น่าจะให้คำตอบที่ดีกว่า จะสี่โมงครึ่งแล้ว คนไม่ได้ทำผิด แต่โดนมันก็กังวลครับ

ขอบคุณครับ
สามารถตรวจสอบประวัติอาชญากรรมให้ได้ครับ

รับตรวจสอบประวัติอาชญากร ประวัติทางคดีอาญา คดีแพ่ง ใบอนุญาตขับรถ ใบอนุญาตรถขนส่ง ใบสั่ง ทะเบียนรถยนต์ ทะเบียนรถขนส่ง บุคคลพ้นโทษ รถหาย ทรัพย์หาย อุบัติเหตุจราจร

เหมาะกับ
บุคคลที่จะเดินทางไปต่างประเทศจะต้องผ่าน ตม. การยื่นขอวีซ่า การขอหนังสือเดินทาง หรือการรับพนักงาน ลูกจ้าง เพื่อความมั่นใจและปลอดภัยในการประกอบกิจการ

หรือนิติบุคคล หรือฝ่ายทรัพยาการบุคคลที่จะตรวจสอบประวัติทางคดีของพนักงาน เพื่อประกอบการตัดสินใจในการรับบุคคลเข้าทำงาน

ทนายประมุข 087-361-1107
คดีอาญา คดีแพ่ง ที่ปรึกษากฎหมายศาลเยาวชนและครอบครัวกลาง
id line : 0873611107
https://www.facebook.com/Pramook.Lawyer
email : pramook_law@hotmail.com
birdete
รุ่นใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2015, 03:56:27 pm »

โทรสอบถามแล้ว เค้าแจ้งแค่ว่า ศาลส่งให้แต่ ชื่อ เลขเอาชื่อกับนามสกุล ไปค้นในทะเบียนราชษ์
แล้วเจอ ที่อยู่ผม เลยส่งมา   แต่ผมสงสัยแค่ว่า ราชการระบบมันชุ่ยขนาด ดูแค่ชื่อกับนามสกุลเองหรอ
แล้วเลขบัตรประชาชน เค้าไม่ได้หาจากเลข บัตรหรอ หาแค่จากชื่อเนี่ยนะ
สรุป  เค้าแจ้งผมว่าเค้า แจ้งผิดคน เพราะชื่อนามสกุลเหมือนกัน
อันนี้ถามนะครับ ไม่ได้ดูที่หมายเลขบัตรประชาชนหรอ แล้วอย่างนี้ ประวัติผม จะเป็นอย่างไรบ้าง
ทนายประมุข0873611107
รุ่นกลาง

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2015, 09:54:56 am »

โทรสอบถามแล้ว เค้าแจ้งแค่ว่า ศาลส่งให้แต่ ชื่อ เลขเอาชื่อกับนามสกุล ไปค้นในทะเบียนราชษ์
แล้วเจอ ที่อยู่ผม เลยส่งมา   แต่ผมสงสัยแค่ว่า ราชการระบบมันชุ่ยขนาด ดูแค่ชื่อกับนามสกุลเองหรอ
แล้วเลขบัตรประชาชน เค้าไม่ได้หาจากเลข บัตรหรอ หาแค่จากชื่อเนี่ยนะ
สรุป  เค้าแจ้งผมว่าเค้า แจ้งผิดคน เพราะชื่อนามสกุลเหมือนกัน
อันนี้ถามนะครับ ไม่ได้ดูที่หมายเลขบัตรประชาชนหรอ แล้วอย่างนี้ ประวัติผม จะเป็นอย่างไรบ้าง

ชื่อนามสกุลเดียวกัน ในประเทศนี้มีเยอะครับ ไม่ทราบเรื่องประวัติหากยังไม่ได้ตรวจสอบครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์