trachu.com ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20 เมษายน 2024, 10:42:22 am
หน้าแรก หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ กระดานข่าวตราชูดอทคอม ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย

+  TRACHU.COM : ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย
|-+  TRACHU CLASSIFIED
| |-+  ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า
| | |-+  หลักการทำงานของผงใส่ผมหนา Samson Hair Fiber
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลักการทำงานของผงใส่ผมหนา Samson Hair Fiber  (อ่าน 3129 ครั้ง)
thaihair123
รุ่นใหม่
*

« เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2016, 08:33:33 pm »

มีหลายท่านสอบถามเข้ามานะครับว่า Caboki จริงหรือปลอมตรวจสอบยังไง
ศึกษาข้อมูลไว้เพื่อจะได้ไม่โดนหลอกครับ ซึ่งผมเองน่าจะเป็นเจ้าแรก
ที่นำ Caboki เข้ามาจำหน่ายในประเทศไทย ก็เกือบ 3- 4 ปีได้ละครับ
เท่าที่เชคข้อมูลไม่มีเจ้าไหน นำเข้ามาก่อนผมครับ ดูข้อมูลประกอบได้ด้านล่าง
ช่วงหลังๆ มีคนเอาขวดแบบเก่าจากจีน มาขาย เยอะมากให้ข้อมูลผิดๆจนทำให้

ลูกค้าเกิดความสับสน ผมสรุปสั้นๆ ง่ายๆ นะครับตามนี้นะครับ

[HIGHLIGHT=#ffff00]ขวดเก่าปลอมชัวเพราะเลิกผลิตตั้งแต่ปี 2014 ขวดใหม่ของจริง[/HIGHLIGHT][/COLOR][/COLOR]
ระวังได้เลยถ้ายังมีร้านไหนบอกว่าของเก่ายังมีใน stock เพราะว่านี่ก็สองปีแล้ว
ยังไม่หมดอีกหรออใน stock (ขอหัวเราะ 55+) [HIGHLIGHT=#ffff00]ปกติผง caboki จะมีอายุราวๆ 2ป[/SIZE][/FONT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ซึ่งสามารถเปิดเข้าไปดูได้ในเวป caboki ต่อให้เป็นของแท้ คุณภาพต่างๆ [/HIGHLIGHT][/FONT][/COLOR][/COLOR]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ก็เสื่อมสภาพหมดสิ้นไปแล้วครับ ตรวจสอบกันให้ดีก่อนเลือกซื้อ ถ้าเป็นร้านใหม่ๆ[/HIGHLIGHT][/FONT][/COLOR][/COLOR]
[HIGHLIGHT=#ffff00]ก็ลองนัดรับขอดูหน้าดูตากันหน่อย ส่วนใหญ่พวกขายปลอม จะไม่ค่อยกล้ามาเท่าไร[/HIGHLIGHT][/FONT][/COLOR][/COLOR]

[HIGHLIGHT=#ffff00]ขวดใหม่เป็นแบบไหนเราไปดูกันครับตามด้านล่างนะครับ ^^ [/HIGHLIGHT][/FONT][/B][/COLOR][/COLOR]

1. เลือก cabokiที่มีรูปแบบกล่องเป็นแบบใหม่ตามรูปด้านข้าง
จริงแท้ 100 % ครับ ขวดกล่องแบบใหม่
(ไม่มีใคร Copy เพราะต้นทุนสุงมาก ในการเปลี่ยนแบบ)

2.เรามาดูกันที่ใต้ขวดกันบ้าง มีแค่ตัวอักษร
ที่เขียนว่า Caboki เท่านั้นครับ ไม่สัญลักษณ์
อะไรที่เป็นเลข 06 นะครับ(มีลูกค้าบางท่านถาม
เข้ามาว่าต้องมีเลย 06 ผมบอกได้เลยครับว่
ลูกค้าได้ซื้อของปลอมเรียบร้อยละครับ เพราะร้าน
นั้นขายขวดเก่าที่เลิกผลิตไปนานละครับ และ
ขวดใหม่เองก็ไม่เห็นมี 06 เลยครับ)

3.เรามาดูรายละเอียดของขวด caboki ด้านหน้า
กันนะครับ จะเป็นขวดยาวเรียวสีดำด้าน ด้านหน้า
มีตัวอักษรเขียนชัดเจนชื่อยี่ห้อคือ Caboki
แล้วก็จะมีสัญลักษณ์ made from nature
เพิ่มขึ้นมาด้านล่างตามรูป

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์