trachu.com ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29 มีนาคม 2024, 05:01:24 am
หน้าแรก หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ กระดานข่าวตราชูดอทคอม ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย

+  TRACHU.COM : ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย
|-+  ชุมชนตราชูดอทคอม
| |-+  ห้องพูดคุยทั่วไป
| | |-+  ขอคำแนะนำจากพี่ๆคะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจากพี่ๆคะ  (อ่าน 19243 ครั้ง)
LawRam
รุ่นใหม่
*

« เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2011, 11:13:45 pm »

สวัสดีคะ แอลเป็นห้องใหม่เรียนอยู่ ป ตรี ปี2 ที่ราม นะคะ คือหนูอยากทราบว่าถ้าเราอยากจะอ่านแล็กเชอร์เนติ จะสั่งซื้อที่ไหนคะ ... แล้วพวกคำพิพากษาฎีกา ย้อนหลัง หรือฎีกาปัจจุบันจะสั่งซื้อที่ไหนคะ เคยมีพี่บอกว่า ให้สั่งซื้อเอาแล้วเขาจะมาส่งให้เป็นเดือนๆอ่ะคะ สั่งที่ไหนหรอคะ ... ขอบคุณคะ
มโนธรรม
รองผู้ดูแลระบบ
รุ่นเก๋า
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012, 02:35:26 pm »

สำหรับคำพิพากษา  ก็เข้าไปค้นหา  ในเว็บของศาลฎีกาได้(http://www.deka2007.supremecourt.or.th)  เพียงพิมพ์ ประเด็น ทีต้องการค้นหา( เช่น  ป้องกัน  จำเป็น  จำนำ  จำนอง  ครอบครองฯลฯ)  จะมีฎีกา  มาให้ศึกษามากมาย หรือถ้าทราบเลขฎีกา  ก็ค้นหาได้ เช่นกัน  ถ้าต้องการดูรายละเอียด  ก็ คลิกที่ ฉบับย่อได้   ช่องทางค้นหาฎีกาช่องทางนี้  เหมาะมากสำหรับนักอ่านนักค้นคว้า และลงทุนน้อยที่สุดครับ
kondpor
รุ่นใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 11:47:15 am »

รอฟังด้วยคนครับ เรียนรามเหมือนกัน
Gannicusz
รุ่นใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2015, 10:42:11 am »

ตามๆเผื่อได้ ไอเดียดีๆ

[
Salayer01
รุ่นใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มีนาคม 2018, 04:27:28 pm »

สำหรับคำพิพากษา  ก็เข้าไปค้นหา  ในเว็บของศาลฎีกาได้(http://www.deka2007.supremecourt.or.th)  เพียงพิมพ์ ประเด็น ทีต้องการค้นหา( เช่น  ป้องกัน  จำเป็น  จำนำ  จำนอง  ครอบครองฯลฯ)  จะมีฎีกา  มาให้ศึกษามากมาย หรือถ้าทราบเลขฎีกา  ก็ค้นหาได้ เช่นกัน  ถ้าต้องการดูรายละเอียด  ก็ คลิกที่ ฉบับย่อได้   ช่องทางค้นหาฎีกาช่องทางนี้  เหมาะมากสำหรับนักอ่านนักค้นคว้า และลงทุนน้อยที่สุดครับ
ขอบคุณครับ
Chesepeacx
รุ่นใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2018, 01:36:41 pm »

ขอติดตามด้วยครับผม

โต๊ะบอลออนไลน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2019, 11:59:57 am โดย Chesepeacx » บันทึกการเข้า

[
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์