trachu.com ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20 เมษายน 2024, 04:44:41 am
หน้าแรก หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ กระดานข่าวตราชูดอทคอม ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย

+  TRACHU.COM : ชุมชนออนไลน์นักกฎหมายไทย
|-+  ชุมชนกฎหมาย
| |-+  ถามตอบปัญหากฎหมายสำหรับประชาชน (ผู้ดูแล: มโนธรรม)
| | |-+  รถผมโดนยึดเพราะมีตำรวจมากับหมอมาจับเข้าโรงบาลจิตเวชต่อมาภายหลังหมอวินิฉัยว่าไม่
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถผมโดนยึดเพราะมีตำรวจมากับหมอมาจับเข้าโรงบาลจิตเวชต่อมาภายหลังหมอวินิฉัยว่าไม่  (อ่าน 5631 ครั้ง)
toom1x80
รุ่นใหม่
*

« เมื่อ: 02 สิงหาคม 2017, 10:31:31 pm »

ได้เป็นอะไรแต่รถผมโดนยึดไปเพราะผมไม่อยู่บ้าน
แล้วบริษัทรถมาเอารถไปโดยที่ผมไม่รู้เพราะผมอยู่ที่โรงบาลจิตเวช
ต่อมาผมพาญาติไปพบหมอ หมอก็บอกว่าผมไม่เป็นอะไร ผมได้สอบถามหมอผมมารู้ทีหลังว่า
มีการโกหกจากนางพยาบาลที่เขียนบรรทึกคนที่มาแจ้งจับผมก็เป็นญาติเหมือนกัน
ผมสงสัยว่าญาติคนที่แจ้งจับน่าจะโกหก
แบบนี้ ผมจะเรียกร้องได้จากใครบ้างครับ รถก็โดนยึดไปแล้วแถมเค้าก็มาทวงเงินส่วนที่ค้างไว้
ใครพอทราบวิธีแก้ปัญหาช่วยตอบด้วยครับ
มโนธรรม
รองผู้ดูแลระบบ
รุ่นเก๋า
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2017, 05:17:08 am »

การเช่าซื้อ

การถูกยึดรถ  น่าจะเกิดจากการผิดสัญญาการเช่าซื้อ  คืดผิดนัดการส่งงวด  อย่างน้อยสองงวดติดต่อกัน  เมื่อยึดไปแล้ว ก็จะมีค่าส่วนต่าง ที่่ผู้เช่้าซื้อต้องรับผิดอีก ก็ต้องเจรจาขอผ่อนค่าส่วนต่าง   ถ้าไม่ผ่อนส่ง อาจถูกฟ้อง  และยึดทรัพย์ ไปขายทอดตลาดเพื่อใช้หนี้ได้   ครับ
toom1x80
รุ่นใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2017, 10:16:09 pm »

ถ้าจะเรียกร้องก็ไปเรียกจากโรงบาลสิครับ
เมื่อผลวินิฉัยว่าผมไม่ได้เป็นโรงทางจิต
พวกที่ทำให้ผมขาดส่งก็ไปรับผิดชอบกันสิครับ
คุณมาจับไปแบบนี้ใครจะมีปัญญาไปหาเงินมาผ่อนรถ
ละครับ เล่นมาจับเดือนละครั้ง ไปเรียกจากโรงบาลเอง
ถ้าจะฟ้องผม ว่าผมไม่ผ่อนส่ง ผมก็จะไปฟ้องโรงบาลอีกที
ให้เค้ารับผิดชอบ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์